เมื่อวันที่ ๑๓ เม.ย. ๒๕๖๗ เทศบาลตำบลปะทิว ร่วมกับวัดเขาเจดีย์จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร พิธีสรงน้ำพระครูสังฆรักษ์ชัยรัตน์ ชนาสโภ เจ้าอาวาสวัดเขาเจดีย์และพิธีรดน้ำขอพรผู้สูงอายุ ขบวนแห่นางสงกรานต์ โดยมีนายเจริญโชค พรหมชุติมา นายอำเภอปะทิวเป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยนายมนต์ชัย โกษฐเพชร นายกเทศมนตรีตำบลปะทิว คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงานและประชาชนเข้าร่วมกิจกรรม ณ วัดเขาเจดีย์ และตลาดเทศบาลตำบลปะทิว อ.ปะทิว จ.ชุมพร